The Prince of Tennis Thailand Fansite
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Prince of Tennis Thailand Fansite

the Prince of Tennis SQUARE Your #1 PoT Thailand Fansite

บ้านPortal*ค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
WE "RE BACK!

กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )

Go down 
anyka
meiner
codegeass201
~AoFzii~
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
~AoFzii~
Real Player
Real Player
~AoFzii~

กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptySat Apr 04 2009, 19:56

ตั้งแต่วันที่ 22 เป็นต้นไปผมจะเริ่มเช็คกระทู้ทุกกระทู้ทุกหมวดนะครับว่าเจอสิ่งนี้ไหม
ข้อที่ 1. พิมพ์ขอบคุณ เกิน 1 โพสต์ ( ถ้าต้องการอะไรเพิ่มเติมหลังจากดูรูปหรือว่าอะไรแล้วก็กด Edit ซะนะครับ
ข้อที่ 2. ตอบกระทู้ไร้สาระ ในกระทู้ที่ไม่มีซ่อนข้อความไว้ ยกตัวอย่างเช่น Thx หรือ Emotion อย่างเดียว
ควรตอบให้ตรงกับเนื้อหาของกระทู้นะครับ
ข้อที่ 3. ใช้คำนี้เลยนะครับ "เกรียน" ปั้มกระทู้เกินวันที่ 10 โพสต์ผมจะลบออก 5 โพสต์ถ้าโพสต์มั่วๆอย่าง Thx ผมจะลบหมดเลยทั้ง 10 โพสต์
ข้อที่ 4. เพิ่งเจอวันนี้ สำหรับใครที่ใช้ Eomotion ตอบอย่างไร้สาระ หลังวันที่ 22 ผมลบแหลกแน่ๆ อย่าหาว่าไม่เตือนนะครับ

( ถ้าคิดออกแล้วจะมาเพิ่มนะครับ จะว่าผมก็เชิญว่าผมนะอย่าไปว่าคนอืน )

หมายเหตุ ถ้าเกิดมีคนถามในกระทู้แล้วโพสต์ตอบไปตอบมาแลกเปลี่ยนเนื้อหาไม่ว่ากันนะครับ
แต่ ๆ ๆ อยากให้เช็คนะครับว่า IP และคนสมัครเป็นคนๆเดียวกันเพื่อทำการปั้มกระทู้เป็นเรื่องนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย ~AoFzii~ เมื่อ Tue Apr 14 2009, 18:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Subtitute Player

กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptySat Apr 04 2009, 20:02

ดีครับ กำหนดกฏเเบบนี้ไปเลย เเล้วคนที่เกรียน ๆเปลี่ยนนิสัยด่วนเลยครับ
meiner
Real Player
Real Player
meiner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptySat Apr 04 2009, 20:53

ดีดี
ความจริงน่าจะมีแบบว่า กำหนดวัน ว่า ถ้ายัง 0 โพสต์ จะลบสมาชิกด้วยนะ
(เสนอความเห็นนะจ๊ะ) Very Happy
~AoFzii~
Real Player
Real Player
~AoFzii~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptySun Apr 05 2009, 12:17

meiner พิมพ์ว่า:
ดีดี
ความจริงน่าจะมีแบบว่า กำหนดวัน ว่า ถ้ายัง 0 โพสต์ จะลบสมาชิกด้วยนะ
(เสนอความเห็นนะจ๊ะ) Very Happy

น่าสนใจนะ สมัครสักเดือน แล้วไม่มีโพสต์เลย ( เพราะมันอาจจะเข้ามาดูดอย่างเดียวแน่ๆเลย )
ก็ลบ ID ทิ้งไปเลย น่าสนใจๆ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะบุ๋มจัง
anyka
Jr. Representative Player
anyka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyFri Apr 17 2009, 10:26

อ่านกฎแล้วยังงงแต่ก็จะพยายามเข้าใจ
chakwang
Third Year Student
chakwang

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyWed Apr 22 2009, 12:03

เอ่อ....ท่านผู้ดูแลคร๊าบ ข้าน้อยมีคำถาม
อยากถามว่าถ้าเพิ่งเข้ามาสมัครแล้วโพสตอบได้ไม่เยอะจะโดนลบรึเปล่าครับ
และก็ถ้าใช้ภาษาวิบัติในที่นี้ได้รึไม่อย่างไรช่วยรบกวนตอบด้วยนะครับผม
~AoFzii~
Real Player
Real Player
~AoFzii~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyWed Apr 22 2009, 13:03

chakwang พิมพ์ว่า:
เอ่อ....ท่านผู้ดูแลคร๊าบ ข้าน้อยมีคำถาม
อยากถามว่าถ้าเพิ่งเข้ามาสมัครแล้วโพสตอบได้ไม่เยอะจะโดนลบรึเปล่าครับ
และก็ถ้าใช้ภาษาวิบัติในที่นี้ได้รึไม่อย่างไรช่วยรบกวนตอบด้วยนะครับผม

เรื่องภาษาอันที่จริงอยากให้ใช้กันให้ถูกนะครับ เพราะว่าเป็นภาษาของบ้านเราเอง

ส่วนเรื่องโพสต์ ก็ 1 เดือนก็โพสต์มั่ง อย่าปล่อยให้เป็น 0 นะครับ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyWed Apr 22 2009, 23:25

~AoFzii~ พิมพ์ว่า:

เรื่องภาษาอันที่จริงอยากให้ใช้กันให้ถูกนะครับ เพราะว่าเป็นภาษาของบ้านเราเอง

ส่วนเรื่องโพสต์ ก็ 1 เดือนก็โพสต์มั่ง อย่าปล่อยให้เป็น 0 นะครับ

ผมว่าเรื่องการใช้ภาษาเนี่ยก็ควรใช่ให้ถูกอ่ะนะครับ เเต่ว่าก็ไม่ต้องเคร่งจนเกินไปอ่ะครับเเบบสบายๆอาจจะมีผิดบ้างเล็กน้อยคือใช้ภาษาวัยรุ่นเล็กน้อยอ่ะนะ เเบบประโยคนึงมี10คำอาจใช้เเค่1-2คำเเบบนี้อ่ะครับ
เรื่องที่ไม่เเนะนำมากกว่าก็คือการใช่ภาษาที่หยาบคายอะครับไม่เเนะนำเลย

แก้ไขล่าสุดโดย codegeass201 เมื่อ Wed Apr 22 2009, 23:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyWed Apr 22 2009, 23:28

codegeass201 พิมพ์ว่า:
~AoFzii~ พิมพ์ว่า:

ผมว่าเรื่องการใช่ภาษาเนี่ยก็ควรใช่ให้ถูกอ่ะนะครับ เเต่ว่าก็ไม่ต้องเคร่งจนเกินไปอ่ะครับเเบบสบายๆอาจจะมีผิดบ้างเล็กน้อยคือใช่ภาษาวัยรุ่นเล็กน้อยอ่ะนะ เรื่องที่ไม่เเนะนำมากกว่าก็คือการใช่ภาษาที่หยาบคายอะครับไม่เเนะนำเลย

ภาษาวิบัติ กระทบทางนี้ = ="
shusukefuji
Real Player
Real Player
shusukefuji

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyTue May 05 2009, 16:35

หึหึ ~*

ภาษาวิบัติ

เข้าข้าพเจ้ารึเปล่าเนี่ย !!

จะปรับปรุงนะครับ

ู^ ^'
anyka
anyka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyFri May 15 2009, 05:44

แย่แล้วทำไงดีหนูไม่มีแป้นไทยผิดหน่อยหนึ่งละกัน
AKAMEBIKEI
AKAMEBIKEI

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )   กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 ) EmptyThu Oct 08 2009, 23:05

ยังไงก็ได้อยู่แล้ว

เพราะเราไม่เคยเกรียนฮุๆ

ยังไงทั้งมดทั้งแอดมินก็สู้ๆนะค่ะ

กฏสำหรับนักโพสต์ ( เพิ่มข้อ 4 )
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1